dvttnut
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

dvttnut

diễn đàn điện tử viễn thông

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Share | 

Ấm áp

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Ấm áp  EmptyThu Oct 14, 2010 10:25 am

Admin

Admin

Admin

Admin

https://44dvttnut.forumvi.com

Bài gửiTiêu đề: Ấm áp

Nguồn : http://44dvttnut.nicetopic.net//t9-topic
Tiêu Đề : Ấm áp

k44dvt02.co.cc - Kết Nối Cộng Đồng Điện Tử Viễn Thông Online

--------------------------------------------------
Ấm áp  Anhso-30_Newtons_cradle_animation_book

Ấm áp không phải khi ngồi bên đống lửa, mà là bên cạnh người bạn thương yêu. Ấm áp không phải khi bạn đội chiếc mũ len, mà là khi đầu bạn dựa vào một bờ vai tin cậy. Ấm áp không phải khi bạn dùng hai tay xuýt xoa, mà là khi tay ai kia khẽ nắm lấy bàn tay bạn. Ấm áp không phải khi bạn nói “ấm quá”, mà là khi có người thì thầm với bạn: “Có lạnh không?”. Ấm áp chưa hẳn là khi bạn ôm ai đó thật chặt, mà là khi ai đó khoác vai bạn thật khẽ. Và ấm áp là khi mùa thu qua, cái lạnh ùa về… Có một ai đó khẽ thì thầm vào tai bạn: “Chúc người tôi thương một Mùa Noel hạnh phúc."

Một mùa giáng sinh đang sắp về. Viết cho bạn, cho tôi, cho những người cô đơn khi mùa đông đến. Để tìm cho tâm hồn mình một chút bình yên giữa đời thường tất bật. Để biết rằng đâu đó vẫn có những người cô đơn, như bạn, như tôi...

Ấm áp  Anhso-13_bg_mod_21-3

…Buổi sớm thỉnh thoảng có những cơn gió lạnh tràn về…Hôm nay gần noel nên càng rét nhiều.....

Sáng mở mắt như con mèo lười chẳng muốn thoát khỏi chăn ấm. Chuông báo thức reo, tắt, lại lim dim, mơ màng.

Không khí hơi lạnh lạnh tràn khắp... Giáng sinh sắp về rồi.

Tối, ngồi bên bạn thân, bên ly cà phê sóng sánh, những giọt mưa ngoài trời bay bay, lạnh cóng, lạnh đến run người. Ước gì có chiếc áo khoác ai đó khẽ choàng vào người, có bàn tay siết chặt, có lẽ sẽ không còn rét nữa, dù ngoài trời mưa vẫn bay bay. Nhưng không, bên cạnh, vẫn chỉ mình bạn, không một ai khác. Có lẽ bạn cũng đang lạnh và đang ước mơ về một điều xa xăm nào đó...

Đường phố đã bắt đầu trang hoàng cây thông, ông già tuyết, thấy ko khí thật rộn ràng, ấm áp. Giáng sinh sắp về-Thời khắc giao mùa. Hình như thấy lòng cũng thanh thản, bình yên hơn...

Sáng nay... giáng sinh sắp về và mùa xuân đang đến. Thật gần... Lại sắp thêm một tuổi mới, qua tết thui.......... 20 tuổi đã có thể gọi là trưởng thành và chính chắn hơn chưa nhỉ? Có thể có và cũng có thể là không. Mọi điều đều có thể và không thể. Nhưng có một điều chắc chắn rằng, tâm hồn đã bình lặng và yên ổn hơn sau những gì đã xảy ra. Dẫu giáng sinh hay mùa xuân đến, cũng vẫn chỉ một mình..

Cho dù có là một mình ........nhưng có lẽ không ai phải........cô độc........Một mình nhưng vẫn có bên cạnh những người bạn yêu quý........cùng với những yêu thương vô bờ bến..........của họ dành cho mình........

Giáng sinh lại về..... Giáng sinh năm nay không còn như năm trước......mọi thứ đã vào quá khứ .............Chúc một giáng sinh may mắn, an lành , hạnh phúc ........những người bạn luôn bên tôi.........Chúc cho ai đó được hạnh phúc bên nửa yêu thương! Chúc cho ai đó còn cô đơn sẽ tìm thấy một bờ vai chia sẻ! Chúc cho ai đó sẽ tìm lại được nhau sau những tháng ngày xa cách! Chúc cho ngày Giáng sinh tràn đầy niềm vui; hạnh phúc vừa đủ và bình yên thật nhiều! Không chỉ là nụ cười mà đôi khi những giọt nước mắt cũng là niềm hạnh phúc; không có tình yêu nào là vĩnh cửu, chỉ có những giây phút vĩnh cửu của tình yêu, chúc cho ai đó sẽ giữ được những giây phút ấy suốt cả cuộc đời! MERRY CHRISTMAS AND HAPPY NEW YEAR

Đừng để nhìn thấy một nụ cười rồi mới cười lại. Đừng đợi đến khi được yêu thương mới yêu thương lại. Đừng đợi đến khi cô đơn mới nhận ra giá trị của tin nhắn. Đừng đòi một công việc thật vừa ý rồi mới bắt đầu làm. Đừng để có thật nhiều rồi mới chia sẻ đôi chút. Đừng để đến khi làm người khác buồn rồi mới xin lỗi. Hãy cho đi rồi bạn sẽ nhận được nhiều.

Số lần được cảm ơn : Message reputation : 100% (1 vote)

hãy cảm ơn bài viết của   Admin bằng cách bấm vào "" nhé!!!

Ấm áp

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang