dvttnut
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

dvttnut

diễn đàn điện tử viễn thông

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  
Similar topics

Share | 

Kỹ Thuật Điện Tử

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Kỹ Thuật Điện Tử EmptyMon Jun 06, 2011 2:28 am

trungsonkmt

Học VIên Yếu

trungsonkmt

Học VIên Yếu

Bài gửiTiêu đề: Kỹ Thuật Điện Tử

Nguồn : http://44dvttnut.nicetopic.net//t192-topic
Tiêu Đề : Kỹ Thuật Điện Tử

k44dvt02.co.cc - Kết Nối Cộng Đồng Điện Tử Viễn Thông Online

--------------------------------------------------
Ai có đam mê về các Họ vi xử lí & Pic thì nhào dzô góp dzui nhá !!!!

Kỹ Thuật Điện Tử Easy8051a_550

Nhìn thấy sướng các pác nhỉ ...!!?
......Nhưng mà mần được nó mới sướng hơn !!! hì hì

Chào các bạn !
Sau một thời gian núp gió chờ bão ... Tớ lại trở lại với diễn đàn với một số điều lí thú !hì lol!

Vẫn trên con đường Tìm hiểu và Chinh phục PIC ( Programmable Intelligent Computer ). Trước đây ( 1 tháng thôi ) Từ những mơ hồ về PIC, và bây giờ với thành công nhỏ sau những đêm nghiên cứu và lắp mạch tớ đã hình dung được đôi chút Về cái mà mình đang mong muốn có được nó !

Bạn hãy tưởng tượng lang thang trong đêm để tìm một cái gì đó thật mệt, không một ai bên cạnh giúp mình ! chỉ dựa vào chính bản thân ! thật mệt phải không !!? Nhưng bù lại ...

Sau một cơ số lần thất bại thì giờ đây tớ có thể lập trình và nạp chương trình cho PIC ( con 16f877A ) Thật sung sướng các bạn ạ ! :112: < Tớ sẽ quay Clip và Up lên sau >

Tớ sẽ giúp các bạn hình dung và làm được những gì mà hiện tại chưa hình dung được ! OKe !!?:115:

----------------------------------------------o0o-----------------------------------------------
Có 3 câu hỏi đặt ra là :
1.Học PIC để làm gì !!?
2.Bắt đầu từ đâu !!?
3.Phải làm những gì !!?
4.Công cụ là gì !!?

VÀ SAU ĐÂY LÀ NHỮNG GÌ TỚ CÓ!

1.Học PIC để làm gì !!?
-> Đơn giản là bạn có thể điều khiển được một cái gì đó mà cần sử dụng mạch điện tử, hay tạo ra mottj thiết bị điện tử nào đó phục vụ vho cuộc sống như : Đồng hồ vạn niên, Bảng LED quảng cáo....
-> Sâu hơn đó chính là việc làm thế nào để điều khiển được các chân của 1 con PIC, chính là việc thay đổi trạng ( mức logic 0 hoặc 1 ) các chân của PIC theo thời gian !

2.Bắt đầu từ đâu !!?
-> Bắt đầu từ đâu ư !!? câu này khó ... Có nhiều cách bắt đầu khác nhau ! nhưng đối với Tôi thì bắt đầu từ sách vở và Google !
Bạn hãy tìm với Gugồ những từ khóa như : PIC, Cach lap trinh PIC..v.v... Tha hồ mà xem !
-> Bạn hãy hiểu rõ thế nòa là PIC đã, SÁch là kho tri thức nhan loại mà ! Trên mạng có vô vàn sách quan trọng là tìm và đọc cuốn nào !!?
Tớ cũng đã từng chi vài Trăm nghìn để đi IN sách rồi, đọc bằng máy tính mỏi mắt mà không ăn thua !
các bạn hãy gửi thư về cho tớ Theo địa chỉ : [You must be registered and logged in to see this link.] Tớ sẽ gửi Tài liệu cho các bạn ! Oke !!?

3.Phải làm những gì !!?
-> Sau khi đọc sách và tìm hiểu trên Internet thì bạn hãy Download cho tớ các phần mềm sau :

1. CCS ( PCWH_4.069 ) < Công cụ để lập trình cho PIC >
2. Protues v7.5 SP3 < Mô phỏng mạch điện >
3. WinPic800 < Nạp chương trình cho PIC >

( Các bạn chịu khó tìm mà download nhé ! Mẹo nhỏ : các bạn gõ từ khóa kèm theo chữ " .rar Mediafire " VD : Protues v7.5 SP3.rar mediafire đễ download cho nhanh nhé ! )

Và sau đây là đoạn Clip Giúp các các bạn thực hành ngon lành ! :207:

//////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

/////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

Ước mơ của bạn sẽ thành hiện thực khi bạn nỗ lực hết mình ! :115:

hãy cảm ơn bài viết của   trungsonkmt bằng cách bấm vào "" nhé!!!

Kỹ Thuật Điện Tử

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang