dvttnut
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

dvttnut

diễn đàn điện tử viễn thông

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Share | 

Tâm sự admin 19/11/2010

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tâm sự admin 19/11/2010 EmptyFri Nov 19, 2010 7:40 am

Admin

Admin

Admin

Admin

https://44dvttnut.forumvi.com

Bài gửiTiêu đề: Tâm sự admin 19/11/2010

Nguồn : http://44dvttnut.nicetopic.net//t117-topic
Tiêu Đề : Tâm sự admin 19/11/2010

k44dvt02.co.cc - Kết Nối Cộng Đồng Điện Tử Viễn Thông Online

--------------------------------------------------
Hồi còn nhỏ xíu hình như là tớ học lớp lá trường mầm non SAO MAI khi còn chơi trò cô dâu chú rể tớ đã từng nghĩ mình là một chàng hoàng tử sau khi lớn lên mình sẽ yêu một cô công chúa như trong chuyện cổ tích mà cô thường kể cho bọn mình nghe ý nên trong khi chơi mình chẳng chịu làm hoàng tử lần nào cả với lý do trong lớp chẳng ai là công chúa của mình cả !!

Vào tiểu học lớn lên một chút xíu tớ không còn nghĩ mình là một chàng hoàng tử nữa lẽ dĩ nhiên là bà xã của mình không phải là một cô công chúa trong mơ nào nữa và thay vì đó tớ có chuẩn mực mới cho " người yêu mới " đó phải là cô bạn bạn có thể cha sẻ cho tớ bất kỳ cái gì tớ thích có thể cùng tớ mút chung một que kẹo và có thể dành thời gian đi chơi với tớ suốt cả ngày ( we' ích kỷ thía )

Lên cấp 2 mình chẳng muốn ăn kẹo cùng với ai cả bi giờ bạn gái của mình sẽ là người được mình hái tặng những bông bằng lăng tím khi hè về có thể ở bên mình dựa vào vai khi ngắm những cơn mưa bất chợt đến chợt đi , có thể sẵn sàng tắm mưa cùng mình mỗi lúc mình buồn , nghe mình nói những lúc mình muốn chia sẻ điều gì đấy .......

Cuộc sống có bao nhiêu thay đổi muôn màu muôn vẻ ước mơ của con người về một vấn đề thôi cũng thay đổi cháng mặt . Lên cấp 3 mình chẳng muốn tắm mưa ( ốm chết ) mình vẫn yêu cánh bằng lăng khi hè về , vẫn muốn chia sẻ với ai đó khi buồn , nhưng mình cũng muốn ai đấy sẵn sàng bên mình giảng mình nghe những bài toán khó và mình cũng muốn ai đấy kể cho mình nghe những khi họ buồn .....

Và bi giờ tớ đã 20t sinh viên năm 3 lớn hơn 1 chút cuộc sống tự lập của thời sinh viên đã cho mình thêm những chuẩn mực về người yêu mình chẳng như lũ bạn mong người yêu mình giàu cáo , xinh đẹp ... mình chỉ cần 1 người bình thường nhất trong những người bình thường chỉ cần người ấy hiểu được mình , biết quan tâm đến gia đình , yêu thuơng mọi người và không dấu giếm mình khi họ gặp khó khăn mình có thể chia sẻ mà .....

Sự giàu sang có phải do chính tay mình tạo nên thì mới bền vững . Tình yêu phải được xây đắp từ từ phải có sự cố gắng từ hai phía mới có thể vững bền ...

Bây giờ nghĩ lại thì người bạn mẫu giáo chỉ là hình mẫu lý tưởng không có thật , lên cấp 1 ấy là một người bạn tốt , Cấp 2 là một người bạn thân . Và quãng đời sinh viên đấy mới là người yêu . Cuộc sống mà khi bạn gộp tất cả vào bãn sẽ có một người bạn đời vững trãi mà bạn có thể dựa vào nửa sau đời mình ......... !!!

Chúc các bạn tìm thấy được người bạn đời mà mình hằng mơ ứoc !!!

hãy cảm ơn bài viết của   Admin bằng cách bấm vào "" nhé!!!

Tâm sự admin 19/11/2010

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang